Fact Check: ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಜೂಲಿಯಾ ಗಿಲ್ಲಾರ್ಡ್ ಮುಸ್ಲೀಮರು ದೇಶ ತೊರೆಯಿರಿ ಎಂದು ತಾಕೀತು ಮಾಡಿದ್ದರು ಎಂಬುದು ಸುಳ್ಳು

ಜೂಲಿಯಾ ಗಿಲ್ಲಾರ್ಡ್

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯದ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಜೂಲಿಯಾ ಗಿಲ್ಲಾರ್ಡ್ ಅವರು ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ದೇಶವನ್ನು ತೊರೆಯುವಂತೆ ತಾಕೀತು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನಲಾದ ಸಂದೇಶವೊಂದು ಹಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ. “ಷರಿಯಾ ಕಾನೂನನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿರುವ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಬುಧವಾರದೊಳಗೆ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವನ್ನು ತೊರೆಯುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವು ಮತಾಂಧ ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮಸೀದಿಯನ್ನು ಹುಡುಕಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಮರು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸಹಕರಿಸಬೇಕು.” ಎಂದು 2010 ರಿಂದ 2013 ರವರೆಗೆ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ 27 ನೇ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದ ಗಿಲ್ಲಾರ್ಡ್ ಅವರು ಹೇಳಲಾದ ಭಾಷಣದ ಒಂದು ಭಾಗ ಎಂದು ವೈರಲ್ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯರು ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರರು ಸಹ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಎಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಹ ಈ ಸಂದೇಶ ಸಾಕಷ್ಟು ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್: ವೈರಲ್ ಸಂದೇಶ ಸುಳ್ಳು. ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಜೂಲಿಯಾ ಗಿಲ್ಲಾರ್ಡ್ ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಭಾಷಣ ಮಾಡಿದ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ದಾಖಲೆಗಳಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಈ ಸಂದೇಶ ಪ್ರತೀ ವರ್ಷ ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಮುನ್ನಲೆಗೆ ಬರುತ್ತಿರುತ್ತದೆ.  Ms. ಗಿಲ್ಲಾರ್ಡ್ ಅವರ ಪ್ರತಿನಿಧಿಯು ಅದನ್ನು ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿ ಎಂದು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Ms ಗಿಲ್ಲಾರ್ಡ್ ಅವರು  ಕನಿಷ್ಠ 2010 ಮತ್ತು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 19, 2012 ರಂದು ಮಾಡಿದ ಭಾಷಣ ಎಂದು ಅನೇಕ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳು ಹೇಳುತ್ತವೆ.

ಅವರು ಆ ದಿನ ಎರಡು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಭಾಷಣಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ – NSW ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಥೋಲಿಕ್ ಸ್ಕೂಲ್ಸ್ ಸೆಕ್ಟರ್‌ನೊಂದಿಗಿನ ಸಭೆ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಮಲ್ಟಿಕಲ್ಚರಲ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಉಪನ್ಯಾಸ – ಅಧಿಕೃತ PM ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಗಳಿಂದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸುತ್ತದೆ.

ಜೂಲಿಯಾ ಗಿಲ್ಲಾರ್ಡ್ ಎರಡೂ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿಲ್ಲ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಅವರು ಉಪನ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ವಲಸೆ ಎಂಬುದು ರಾಷ್ಟ್ರ ನಿರ್ಮಾಣದ ಕಾರ್ಯವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಬಹುಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕತೆ ಎನ್ನುವುದು ನಾವು ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ ಎನ್ನುವುದರ ಮೇಲಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ವೈರಲ್ ಸಂದೇಶದ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಮೂಲತಃ 2001 ರಲ್ಲಿ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ರಾಜಕಾರಣಿ ಬ್ಯಾರಿ ಲೌಡರ್‌ಮಿಲ್ಕ್ ಬರೆದ ದಿಸ್ ಈಸ್ ಅಮೇರಿಕಾ, ಲೈಕ್ ಇಟ್ ಆರ್ ಲೀವ್ ಇಟ್ ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಪತ್ರಿಕೆಯ ಅಭಿಪ್ರಾಯದ ತುಣುಕಿನಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಗೂಗಲ್ ಹುಡುಕಾಟ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಲೌರ್ಡರ್‌ಮಿಲ್ಕ್‌ನ ತುಣುಕನ್ನು ಮೊದಲು ಜಾರ್ಜಿಯಾದ ದಿ ಬಾರ್ಟೋ ಟ್ರೇಡರ್ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ನಂತರ ಈಗ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ವೆಟರನ್ಸ್ ಚಾರಿಟಿ ವಿಯೆಟ್‌ನೌ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ನಿಯತಕಾಲಿಕದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಮಾಜಿ ಖಜಾಂಚಿ ಪೀಟರ್ ಕಾಸ್ಟೆಲ್ಲೊ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆ:

ಇದಲ್ಲದೆ, “ಷರಿಯಾ ಕಾನೂನನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿರುವ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವನ್ನು ತೊರೆಯುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ” ಎಂಬ ಸಂದೇಶದ ಭಾಗವು ಜುಲೈ 2005 ರ ಲಂಡನ್ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಜಾನ್ ಹೊವಾರ್ಡ್ ಆಳ್ವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಟ್ಯೂಬ್ ಬಾಂಬ್ ಸ್ಫೋಟಗಳ ಸಂದರ್ಭದ ರಾಜಕೀಯ ಚರ್ಚೆಯ ಸಮಯದ್ದಾಗಿದೆ. ಮಾಲ್ಟೀಸ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ದಿ ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ 2006 ರ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯದ ಖಜಾಂಚಿಯಾಗಿದ್ದ ಪೀಟರ್ ಕಾಸ್ಟೆಲ್ಲೊಗೆ ಹೇಳಿಕೆಯ ಆರಂಭಿಕ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಜಾನ್ ಹೊವಾರ್ಡ್ ಹೇಳಿಕೆ:

ವೈರಲ್ ಸಂದೇಶದ ಒಂದು ಭಾಗವು ಹೀಗೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ, “ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮಸೀದಿಯನ್ನು ಹುಡುಕಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಮರು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸಹಕರಿಸುತ್ತಾರೆ.” ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಜಾನ್ ಹೊವಾರ್ಡ್ 2005-06ರ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದರು. ಅವರು ದೇಶದ ಮಸೀದಿಗಳ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದರು, “ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸಮುದಾಯದ ಯಾವುದೇ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ಬೋಧನೆ ಇದೆಯೇ ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಹೊಂದಿದೆ…” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯದ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಜೂಲಿಯಾ ಗಿಲ್ಲಾರ್ಡ್ ಅವರು ವೈರಲ್ ಸಂದೇಶದ ಯಾವುದೇ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿರುವ ಕುರಿತು ಯಾವುದೇ ಸುದ್ದಿ ವರದಿಗಳಿಲ್ಲ. ಈ ರೀತಿಯ ಹೇಳಿಕೆಯು ವರದಿಯಾಗದೆ ಹೋಗುವುದು ಅಸಾಧ್ಯ, ಹೀಗಾಗಿ ಅವರು ಎಂದಿಗೂ ಆ ರೀತಿಯ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇದು ಮತ್ತಷ್ಟು ದೃಢಪಡಿಸುತ್ತದೆ.


ಇದನ್ನು ಓದಿ: ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಸಚಿವರ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಅರ್ಹತೆ ಎಂದು ಹಳೆಯ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್‌ ಹಂಚಿಕೆ!


ವೀಡಿಯೋ ನೋಡಿ: 2019ರಲ್ಲಿ ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಗೋಲ್ಡನ್ ಟೆಂಪಲ್‌ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿರುವುದು UAE ರಾಜಕುಮಾರಿಯೇ ಹೊರತು, ದುಬೈ ಶೇಖ್‌ನ ಪತ್ನಿಯಲ್ಲ


ನಿಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಸುದ್ದಿ, ಫೋಟೋ, ವಿಡಿಯೋ ಬಗ್ಗೆ ಸಂದೇಹ ಬಂದರೆ ಕನ್ನಡ ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ನಂಬರ್‌ಗೆ 7892502991 ಕಳಿಸಿ. ಸತ್ಯ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *