Fact Check: ಶ್ರೀಲಂಕಾದಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಂ ವೈದ್ಯರೊಬ್ಬರು 4 ಸಾವಿರ ಸಿಂಹಳೀಯ ಬೌದ್ಧ ಮಹಿಳೆಯರ ಸಂತಾನ ಹರಣ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಸುಳ್ಳು

ಶ್ರೀಲಂಕಾ

ಶ್ರೀಲಂಕಾದಲ್ಲಿ ಈಸ್ಟರ್ ಸಂಡೇ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ(21 ಏಪ್ರಿಲ್ 2019) ನೂರಾರು ಜನರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ ಒಂದು ತಿಂಗಳ ನಂತರ, ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಳೀಯ ಪತ್ರಿಕೆಯೊಂದು ವರದಿಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದು, ಒಬ್ಬ ಮುಸ್ಲಿಂ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಕ ಈ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ನಂಟು ಹೊಂದಿರುವ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಗುಂಪಿನ ಸದಸ್ಯ ಮತ್ತು 4,000 ಸಿಂಹಳ ಬೌದ್ಧ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಸಂತಾನ ಶಕ್ತಿಹರಣ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ವರದಿಯನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳು ಎತ್ತಿಕೊಂಡು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿವೆ.

ಆದರೆ ಪ್ರತಿಪಾದನೆ ಸುಳ್ಳಾಗಿದ್ದು, ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಅಪರಾಧ ತನಿಖಾ ಇಲಾಖೆ ನಡೆಸಿದ ಪ್ರಮುಖ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರು ಇಂತಹ ಯಾವುದೇ ಸಂತಾನ ಹರಣ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಮಾಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ; ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಎಲ್ಲಾ ಕಾನೂನು ಜಾರಿ ಮತ್ತು ಗುಪ್ತಚರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ವೈದ್ಯರಿಗೂ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಗೂ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇ 23, 2019 ರಂದು ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯ ಸಿಂಹಳೀಯ ಭಾಷೆಯ ದಿನಪತ್ರಿಕೆ ದಿವೈನಾ ಈ ವರದಿಯನ್ನು ಮೊದಲು ಪ್ರಕಟಿಸಿತು, ಇದು ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ವಾಯುವ್ಯದಲ್ಲಿರುವ ಕುರುನೆಗಾಲದ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 4,000 ಸಿಂಹಳೀಯ ಬೌದ್ಧ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಮುಸ್ಲಿಂ ವೈದ್ಯರು ಅವರ ಅರಿವಿಗೆ ಬಾರದಂತೆ ಗರ್ಭಕೋಶವನ್ನು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ತನ್ನ ವರದಿಯ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯನ್ನು ತೌಹೀದ್ ಜಮಾತ್ ವೈದ್ಯರು ಸಿ-ಸೆಕ್ಷನ್ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ಸಿಂಹಳೀಯ ಬೌದ್ಧ ತಾಯಂದಿರನ್ನು ಸಂತಾನ ಹರಣ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಪುರಾವೆಯೊಂದಿಗೆ ವಿವರಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ವೈದ್ಯರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲು ವ್ಯಾಪಕ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ.”

ನಂತರದ ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಇಲ್ಲಿನ ಆಂಗ್ಲ ಭಾಷೆಯ ಸಂಡೇ ಟೈಮ್ಸ್ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸೀಗು ಶಿಹಾಬ್ದೀನ್ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶಫಿ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಮೇ 24, 2019 ರಂದು ಕುರುನೆಗಾಲ ಪೊಲೀಸರು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಸ್ಥಳೀಯ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳು ದಿವೈನ ವರದಿಯನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಂಡಿವೆ, ಹಿರು ಟಿವಿಯ ಈ ವರದಿ, ಮತ್ತು ಈ ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಮೇ 25, 2019 ರಂದು ಸಿಂಹಳೀಯ ಭಾಷೆಯ ಡೇರಾನಾ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ್ದು: ‘8000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಿ-ಸೆಕ್ಷನ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ ಕುರುಣಗಲ್ ವೈದ್ಯನನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ’ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಈಗ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ದಿವೈನ ಮುಖಪುಟ ವರದಿ ಅಥವಾ ನ್ಯೂಸ್‌ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳ ವರದಿಗಳ ಕ್ಲಿಪ್‌ಗಳ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಶಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡು, ಸಿಂಹಳೀಯ ಭಾಷೆಯ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯಲ್ಲಿ: “ಈಗ ಅಪಾಯವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಂಡಿರಾ? ಇದು ವಹಾಬಿಸಂ. ಆತ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕನಿಗಿಂತ ಕೆಟ್ಟ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ.” ಎಂದು ಬರೆದು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ನೋಡಬಹುದು.

ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಈ ರೀತಿಯ ಕೃತ್ಯ ಎಸಗಲಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಅತ್ಯಂತ ಹಿರಿಯ ಬೌದ್ಧ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಅಸಿಗಿರಿ ಚಾಪ್ಟರ್ ಪ್ರಿಲೇಟ್ ವಾರಕಗೋಡ ಶ್ರೀ ಜ್ಞಾನರಥನವರು ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಕಲ್ಲೆಸೆಯಲು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದರು.

ಈ ಸುಳ್ಳು ವರದಿಗಳನ್ನು ಈಗ ಭಾರತದಲ್ಲಿಯೂ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಜೂನ್ 9, 2019 ರ ಟ್ವೀಟ್ ಒಂದರಲ್ಲಿ, ಜೊತೆಗೆ ಹಿಂದೂಗಳ ಸಂತಾನ ಹರಣ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ತನಿಖೆ ನಡೆಸಬೇಕು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್: ಈ ಪ್ರತಿಪಾದನೆಗಳು ತಪ್ಪಾಗಿದ್ದು,  ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಗೇಶನ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್ (ಸಿಐಡಿ) ನಡೆಸಿದ ತನಿಖೆಯು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದು, ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹ ವೈದ್ಯ ಸೀಗು ಶಿಹಾಬ್ದೀನ್ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶಾಫಿ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಸಂತಾನ ಶಕ್ತಿಹರಣ ಮಾಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಶಫಿಯನ್ನು ಮೇ 24, 2019 ರಂದು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಮೇ 27 ರಂದು ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ಕಾನೂನುಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಸಿಐಡಿ ತನಿಖೆಯು ಸಂತಾನ ಹರಣ ಅಥವಾ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಅವನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಎಎಫ್‌ಪಿ ನೋಡಿದ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಅವನನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವಂತೆ ಕರೆ ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಸಾಮೂಹಿಕ ಸಂತಾನ ಶಕ್ತಿಹರಣ ಆರೋಪದ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಜೂನ್ 27, 2019 ರಂದು ಕುರುಣೇಗಾಲ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮುಂದೆ ತರಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ 210 ಪುಟಗಳ ವರದಿಯಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಅಪರಾಧ ತನಿಖಾ ಇಲಾಖೆಯು ಶಫಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.  ದಿವೈನಾ ವರದಿಯು ಆಧಾರರಹಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ವರದಿಯ ಸಂಬಂಧಿತ ವಿಭಾಗದ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಶಾಟ್ ಕೆಳಗೆ ಇದೆ:

ಸಿಂಹಳ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿರುವ ವರದಿಯನ್ನು ಇಂಗ್ಲಿಷ್‌ಗೆ ನಂತರ ಕನ್ನಡಕ್ಕೆ ಇಲ್ಲಿ ಅನುವಾದಿಸಲಾಗಿದೆ:

“ಪೊಲೀಸ್ ಮಹಾನಿರೀಕ್ಷಕರ ಸೂಚನೆಯಂತೆ 2019.05.23 ರಂದು ಪ್ರಕಟವಾದ ದಿವೈನಾ ಪತ್ರಿಕೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಯ ಮೇಲೆ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲಾಯಿತು, ವೈದ್ಯರ ಸೂಚನೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ವಿವರಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಪಕ ತನಿಖೆಯೊಂದಿಗೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ ನಂತರ 4,000 ಸಿಂಹಳೀಯ ಬೌದ್ಧ ತಾಯಂದಿರನ್ನು ಥೌಹೀದ್ ಜಮಾತ್ ವೈದ್ಯರು ಸಂತಾನ ಹರಣ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಅಧಾರರಹಿತವಾಗಿದೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಪಡೆದ ಹೇಳಿಕೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಕರಡು ರಚಿಸಿದ ಪತ್ರಕರ್ತರಿಗೆ ಕುರುನೇಗಾಲ ಡೆಪ್ಯುಟಿ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಜನರಲ್ ಅವರು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ – ‘… ಸಂತಾನ ಶಕ್ರಿಹರಣ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳು ನಡೆದಿವೆ ಎಂಬ ವದಂತಿಗಳಿವೆ.’ ಹೇಮಂತ ರಾಂಡುನು ಎಂಬ ಈ ಪತ್ರಕರ್ತ ಅಗತ್ಯ ಸತ್ಯಾಸತ್ಯತೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸದೆ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದನ್ನು ಪತ್ರಿಕೆಯ ವರದಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ.

“ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದ ಅವಲೋಕನಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಶಂಕಿತ ಡಾ. ಶಾಫಿಯನ್ನು 2019.05.27 ರಿಂದ 1979 ಸಂಖ್ಯೆ: 48 ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ತಡೆ ಕಾಯಿದೆ (ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ನಿಬಂಧನೆಗಳು) ಸೆಕ್ಷನ್ 9 (1) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಗೌರವಯುತವಾಗಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ವರದಿ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ತನಿಖೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಬಂಧನ ಆದೇಶವನ್ನು ಪಡೆದ ನಂತರ 90 ದಿನಗಳ ಅವಧಿಗೆ. ಶಂಕಿತ ಆರೋಪಿಯನ್ನು ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸುವುದು ಸಮರ್ಥನೀಯವಲ್ಲದ ಕಾರಣ, ಇದನ್ನು ರಾಜ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವರ ಗಮನಕ್ಕೆ ತಂದು ಅಗತ್ಯ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಕ್ರಮಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗುವುದು.

AFP ನೋಡಿದ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಆಡ್ರಿಯನ್ ನಿಶಾಂತ ಸಿಲ್ವಾ ನೇತೃತ್ವದ ಸಿಐಡಿ ತನಿಖೆಯು, ಶಫಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ರೂಮ್ ನರ್ಸ್, ಒಬಿಜಿವೈಎನ್ ತಜ್ಞರು, ರೆಸಿಡೆಂಟ್ ಡಾಕ್ಟರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಪರಿಚಾರಕರು ಸೇರಿದಂತೆ 40 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಸಂದರ್ಶಿಸಲಾಯಿತು.

500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಿ-ಸೆಕ್ಷನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಶಫಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಿಐಡಿ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ. ಸಿಐಡಿ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ಸಾಕ್ಷಿಗಳ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಾ ಮೇಜಿನ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ರೋಗಿಯ “ಫಾಲೋಪಿಯನ್ ಟ್ಯೂಬ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾನಿ ಮಾಡಲು ಶಫಿ ತನ್ನ ಕೈಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಾ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದನ್ನು” ಯಾರೂ ನೋಡಲಿಲ್ಲ.”

ಶ್ರೀಲಂಕಾದಲ್ಲಿ ಐಸಿಸ್ ಆತ್ಮಹತ್ಯಾ ಬಾಂಬರ್‌ಗಳಿಗೆ ನೆರವು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಮೇ 22, 2019 ರಂದು ಕುರುನೆಗಲ್ ಡೆಪ್ಯುಟಿ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಜನರಲ್ ಕಿತ್‌ಸಿರಿ ಜಯಲತ್ ಅವರು ಶಫಿ ವಿರುದ್ಧ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ.

ಪೊಲೀಸ್, ರಾಜ್ಯ ಗುಪ್ತಚರ ಸೇವೆ ಮತ್ತು ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ತನಿಖಾ ವಿಭಾಗ ಸೇರಿದಂತೆ ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಎಲ್ಲಾ ಕಾನೂನು ಜಾರಿ ಮತ್ತು ಗುಪ್ತಚರ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಶಫಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳಿಲ್ಲ.

ವರದಿಯ ಸಂಬಂಧಿತ ವಿಭಾಗದ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಶಾಟ್ ಕೆಳಗೆ ಇದೆ:

ದಾಖಲೆಗಳು ಹೀಗೆ ಅನುವಾದಿಸುತ್ತವೆ: “ಈ ಶಂಕಿತನು ಯಾವುದೇ ಇತರ ಅಪರಾಧ, ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆಯೇ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಅಥವಾ ಅವನು ಬೇಕಾಗಿರುವ ಶಂಕಿತನಾಗಿದ್ದರೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು, ರಕ್ಷಣಾ ಮತ್ತು ಕಾನೂನು ಜಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ವರದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.”

ವರದಿಯು ನಂತರ 13 ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಕಾನೂನು ಜಾರಿ ಮತ್ತು ಗುಪ್ತಚರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿಮಾಡಿದೆ, ಇವೆಲ್ಲವೂ ಶಫಿಯನ್ನು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಲಿಂಕ್‌ಗಳಿಂದ ತೆರವುಗೊಳಿಸಿದೆ — ಕುರುನೇಗಾಲ ಪೊಲೀಸ್, ಪೊಲೀಸ್ ವಿಶೇಷ ಕಾರ್ಯಪಡೆ, ರಾಜ್ಯ ಗುಪ್ತಚರ ಸೇವೆ, ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಆರ್ಕೈವ್ಸ್, ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ತನಿಖಾ ವಿಭಾಗ, ಪಶ್ಚಿಮ ಗುಪ್ತಚರ ಘಟಕ, ಪೊಲೀಸ್ ವಿಶೇಷ ಬ್ಯೂರೋ, ದಂಬುಲ್ಲಾ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗುಪ್ತಚರ ಬ್ಯೂರೋ, ಸೇನೆಯ ಗುಪ್ತಚರ ಘಟಕಗಳು, ನೌಕಾಪಡೆ, ವಾಯುಪಡೆ. ಈ ಸಂಸ್ಥೆಗಳೆಲ್ಲವೂ ಡಾ. ಶಫಿಯನ್ನು ನಿರಪರಾಧಿ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿವೆ. 


ಇದನ್ನು ಓದಿ: ಗ್ಯಾರಂಟಿ ಯೋಜನೆಯ ಹಣ ಕೇಳಿದ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ದಿಗ್ವಿಜಯ ಸಿಂಗ್‌ ಓಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಸುಳ್ಳು


ವೀಡಿಯೋ ನೋಡಿ: ಹಿಂದುಗಳ ತೆರಿಗೆ ಮುಸಲ್ಮಾನರ ಮನೆಗೆ ಎಂಬುದು ಸುಳ್ಳು


ನಿಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಸುದ್ದಿ, ಫೋಟೋ, ವಿಡಿಯೋ ಬಗ್ಗೆ ಸಂದೇಹ ಬಂದರೆ ಕನ್ನಡ ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ನಂಬರ್‌ಗೆ 7892502991 ಕಳಿಸಿ. ಸತ್ಯ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *