Fact Check: ಆಗಸ್ಟ್ 1, 2024ರ ನಂತರ Gmail ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಸುಳ್ಳು

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ವದಂತಿಗಳು ಹಬ್ಬುವುದು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದ್ದು, Gmail ಸ್ಥಗಿತಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಆಗಸ್ಟ್‌ 01, 2024ರಿಂದ ಜಿಮೇಲ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಗೂಗಲ್ ಸಂಸ್ಥೆ ಅಧಿಸೂಚನೆ ನೀಡಿದೆ. ಎಂಬ ಸುದ್ದಿಯೊಂದು ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಪೂರಕವಾಗಿ ಗೂಗಲ್ ಸಂಸ್ಥೆ ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಹೊರಡಿಸಿರುವ ಅಧಿಸೂಚನೆಯಂತೆ ಮೀಮ್ಸ್ ಒಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ.ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್: Gmail ಸ್ಥಗಿತಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂಬ ವದಂತಿ ಸುಳ್ಳು. AI-ಚಾಲಿತ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಜೀಮೇಲ್ ನಿರತವಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಸಂಸ್ಥೆಯು ಇಮೇಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬರೆಯಲು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಡ್ಯುಯೆಟ್ AI ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಆದರೆ 2023 ರಲ್ಲಿ ನಿಧಾನಗತಿಯ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿರುವ ಬಳಕೆದಾರರಿಗಾಗಿ ಅಥವಾ ಹಳೆಯ ಬ್ರೌಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಬಳಕೆದಾರರಿಗಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ Gmail ನ ಮೂಲ HTML ವೀಕ್ಷಣೆಯು ಜನವರಿ 2024 ರಿಂದ ಲಭ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು Google ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದೆ ಅಷ್ಟೇ. ಜೀಮೇಲ್ ಎಂದಿನಂತೆ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸಲಿದೆ.

ಹ್ಯಾಕರ್ ನ್ಯೂಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾದ ಇಮೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೀಗೆ ಬರೆದಿದೆ “ಡೆಸ್ಕ್‌ಟಾಪ್ ವೆಬ್ ಮತ್ತು ಮೊಬೈಲ್ ವೆಬ್‌ಗಾಗಿ Gmail ಬೇಸಿಕ್ HTML ವೀಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಜನವರಿ 2024 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಲು ನಾವು ಬರೆಯುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. Gmail ಬೇಸಿಕ್ HTML ವೀಕ್ಷಣೆಗಳು ಹಿಂದಿನ ಆವೃತ್ತಿಗಳಾಗಿವೆ. 10+ ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಅವರ ಆಧುನಿಕ ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ಬದಲಾಯಿಸಲ್ಪಟ್ಟ Gmail ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣ Gmail ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿಲ್ಲ.

ಚಾಟ್, ವ್ಯಾಕರಣ ಪರೀಕ್ಷಕ, ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಶಾರ್ಟ್‌ಕಟ್‌ಗಳು, ರಿಚ್ ಫಾರ್ಮ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹುಡುಕಾಟ ಫಿಲ್ಟರ್‌ಗಳಂತಹ Google ನ ಹಲವು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು HTML ವೀಕ್ಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ. ಕಡಿಮೆ ಸಂಪರ್ಕ ವಲಯದಲ್ಲಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಹೊಸ ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಹೊರತರುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು Google ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ದೃಢೀಕರಿಸಿಲ್ಲ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಸೇವೆಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುವ ಭರವಸೆಯಲ್ಲಿ Google ನಿರಂತರವಾಗಿ Gmail ಗೆ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತಿದೆ. ಕೆಲವು ವಾರಗಳ ಹಿಂದೆ, ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಸ್ಪ್ಯಾಮ್ ಪತ್ತೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಪ್ರಬಲವಾದ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಅನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿತು, ಇದು ಮಹತ್ವದ ರಕ್ಷಣಾ ವರ್ಧನೆ ಎಂದು ಪ್ರಶಂಸಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. RETVec (ರೆಸಿಲಿಯೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಎಫಿಶಿಯಂಟ್ ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ ವೆಕ್ಟೋರೈಸರ್) ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ನಾವೀನ್ಯತೆಯು ಪಠ್ಯ ವರ್ಗೀಕರಣ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ, ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ “ವಿರೋಧಿ ಪಠ್ಯ ಕುಶಲತೆಗಳನ್ನು” ಎದುರಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಸರಳವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ವಿಶೇಷ ಅಕ್ಷರಗಳು, ಎಮೋಜಿಗಳು ಮತ್ತು ಮುದ್ರಣದೋಷಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಇಮೇಲ್‌ಗಳಂತಹ ಟ್ರಿಕಿ ಸ್ಪ್ಯಾಮ್ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು Google ಬಲಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದರ್ಥ. ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಈ ನವೀಕರಣವು “ಅತ್ಯಂತ ಗಣನೀಯ” ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ಸಧ್ಯ Gmail ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಸುಳ್ಳು ವದಂತಿಯಾಗಿದೆ.


ಇದನ್ನು ಓದಿ: Fact Check | ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ ಇವಿಎಂ ಅನ್ನು ಬ್ಯಾನ್‌ ಮಾಡಿಲ್ಲ


ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ: Fact Check: ನೀರು ಕುಡಿದ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ದಲಿತ ಹುಡುಗರ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆದಿರುವುದು ಮಧ್ಯ ಪ್ರದೇಶದ ಜಬಲ್ಪುರದಲ್ಲಿ ಎಂದು ಸಾಭೀತಾಗಿಲ್ಲ


ನಿಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಸುದ್ದಿ, ಫೋಟೋ, ವಿಡಿಯೋ ಬಗ್ಗೆ ಸಂದೇಹ ಬಂದರೆ ಕನ್ನಡ ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ನಂಬರ್‌ಗೆ 7892502991 ಕಳಿಸಿ. ಸತ್ಯ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *